(NLĐO) - Đài THVN (VTV) sẽ trực tiếp toàn bộ các trận đấu của VCK Euro 2016, giải đấu diễn ra tại Pháp từ ngày 10-6 đến ngày 10-7.


24 đội chia làm 6 bảng sẽ tranh tài trong 1 tháng. 12 đội nhất nhì của các bảng từ A đến F và 4 đội xếp thứ 3 có thành tích xuất sắc nhất sẽ giành vé vào chơi vòng 1/8. Tiếp đến là vòng tứ kết, bán kết và chung kết. Kể từ VCK Euro 1984 cho đến nay, UEFA đã bỏ trận tranh hạng ba.

Bạn đang xem: Lịch thi đau euro 2016

Vòng bảng:


Bảng A: Pháp, Romania, Albania, Thụy Sỹ

Ngày 11-6: 2 giờ: Pháp - Romania

Ngày 11-6: 20 giờ: Albania - Thụy Sĩ

Ngày 15-6: 23 giờ: Romania - Thụy Sĩ

Ngày 16-6: 2 giờ: Pháp - Albania

Ngày 19-6: 2 giờ: Pháp Thụy Sĩ, Romania - Albania


Bảng B: Anh, Nga, Wales, Slovakia

Ngày 11-6: 23 giờ: Xứ Wales - Slovakia

Ngày 12-6: 2 giờ: Anh - Nga

Ngày 15-6: 20 giờ: Nga - Slovakia

Ngày 16-6: 20 giờ: Anh - Xứ Wales

Ngày 21-6: 2 giờ Nga - Xứ Wales, Anh - Slovakia


Bảng C: Đức, Ukraina, Ba Lan, Bắc Ireland

Ngày 12-6: 23 giờ: Bắc Ireland - Ba Lan

Ngày 13-6: 2 giờ: Đức - Ukraine

Ngày 16-6: 23 giờ: Bắc Ireland - Ukraine

Ngày 17-6: 2 giờ: Đức - Ba Lan

Ngày 21-6: 23 giờ: Đức - Bắc Ireland, Ba Lan - Ukraine


Bảng D: Tây Ban Nha, CH Czech, Thổ Nhĩ Kỳ, Croatia

Ngày 12-6: 20 giờ: Thổ Nhĩ Kỳ - Croatia

Ngày 13-6: 20 giờ: Tây Ban Nha - CH Czech

Ngày 17-6: 23 giờ: CH Czech - Croatia

Ngày 18-6: Tây Ban Nha - Thổ Nhĩ Kỳ

Ngày 22-6: 2 giờ: Tây Ban Nha - Croatia, Thổ Nhĩ Kỳ - CH Czech


Bảng E: Bỉ, Ý, CH Ireland, Thụy Điển

Ngày 13-6: 23 giờ: CH Ireland - Thụy Điển

Ngày 14-6: 23 giờ: Bỉ - Ý

Ngày 17-6: 20 giờ: Ý - Thụy Điển

Ngày 18-6: 20 giờ: Bỉ - CH Ireland

Ngày 23-6: 20 giờ: Ý - CH Ireland, Bỉ - Thụy Điển


Bảng F: Bồ Đào Nha, Iceland, Áo, Hungary

Ngày 14-6: 23 giờ: Áo - Hungary

Ngày 15-6: 23 giờ: Bồ Đào Nha - Iceland

Ngày 18-6: 23 giờ: Iceland - Hungary

Ngày 19-6: 2 giờ: Bồ Đào Nha - Áo

Ngày 22-6: 23 giờ: Iceland - Áo, Bồ Đào Nha - Hungary


Ngày 25-6

20 giờ: Nhì bảng A - Nhì bảng C

23 giờ: Nhất bảng B - Đội thứ 3 có thành tích tốt nhất ở một trong 3 bảng A/C/D

Ngày 26-6

2 giờ: Nhất bảng D - Đội thứ 3 có thành tích tốt nhất trong 3 bảng B/E/F

20 giờ: Nhất bảng A - Đội thứ 3 có thành tích tốt nhất của 3 bảng C/D/E

23 giờ: Nhất bảng C - Đội thứ 3 có thành tích tốt nhất trong 3 bảng A/B/F

Ngày 27-6:

20 giờ: Nhất bảng F - Nhì bảng E

23 giở: Nhất bảng E - Nhì bảng D

Ngày 28-6:

2 giờ: Nhì bảng B - Nhì bảng F


Vòng tứ kết: Diễn ra lúc 2 giờ các ngày 1, 2, 3 và 4-7.

Vòng bán kết: 2 giờ ngày 7 và 8-7.

Vòng chung kết: 2 giờ ngày 11-7.


*

*
Lấy mã mới

Mã xác nhận không đúng.

Xem thêm: Cách Chuyển Chữ In Hoa Thành Chữ Thường Trong Excel Chưa? Cách Đổi Chữ Hoa Sang Chữ Thường Trong Excel

Có lỗi phát sinh. Vui lòng thử lại sau.


Báo người lao động điện tử

CƠ QUAN CHỦ QUẢN: THÀNH ỦY THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH


Tổng Biên tập: TÔ ĐÌNH TUÂN

Phó Tổng Biên tập: DƯƠNG QUANG, BÙI THANH LIÊM

Tổng Thư ký Tòa soạn: LÊ CƯỜNG


Tải ứng dụng đọc báo Người Lao Động

*
*

127 Võ Văn Tần, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3 - TPHCM

Điện thoại: 028-3930.6262 / 028-3930.5376